-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Bộ lõi máy ảnh hình ảnh nhiệt VOx FPA thu nhỏ với độ phân giải 120x90 và pitch pixel 12μm cho các ứng dụng SWaP-C siêu nhỏ
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm | Tốc độ khung hình | 25Hz |
|---|---|---|---|
| Nghị quyết | 120x90 | Độ phân giải pixel | 12μm |
| Phạm vi nhiệt độ | -20oC~+550oC | Ống kính(HFOV/FL) | 50°/ 1.6mm |
| Làm nổi bật | Camera ảnh nhiệt VOx FPA,Lõi camera ảnh nhiệt thu nhỏ,Lõi camera nhiệt 120x90 |
||
TIMO112 mô-đun hồng ngoại thu nhỏ tích hợp quang học cấp wafer,Bộ phát hiện mức wafer 120x90 / 12μm (WLP) và mạch xử lý hình ảnh cơ bản để nhanh chóng lấy hình ảnh nhiệt của khu vực mục tiêu và phân phối nhiệt.
Lõi hình ảnh nhiệt TIMO112 được định hướng cho các ứng dụng hình ảnh hồng ngoại tối ưu hóa kích thước, trọng lượng, công suất, chi phí (SWaP-C).Cấu trúc siêu thu nhỏ và tiêu thụ điện cực thấp của nó rất thuận tiện để tích hợp vào các thiết bị thông minh khác nhau, máy ảnh nhiệt hoặc thiết bị đầu cuối di động với các yêu cầu nghiêm ngặt về chi phí, kích thước và trọng lượng.
- Mô-đun siêu nhỏ với tối ưu hóa SWaP-C tối ưu
- Máy phát hiện gói ở cấp độ wafer + quang học ở cấp độ wafer + màn trập van vi điện từ
- Mô-đun nhiệt hồng ngoại nhỏ nhất, cho phép chức năng hình ảnh nhiệt tối thiểu với hiệu quả chi phí tối đa
- Kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ và tiêu thụ năng lượng thấp, lý tưởng để tích hợp vào các thiết bị nhỏ
- Hiệu suất đã được chứng minh và phản ứng nhanh chóng
- Thiết kế năng lượng cực thấp, tiêu thụ ít nhất 9mW
- Hình ảnh mượt mà với tốc độ khung hình 25Hz
- linh hoạt và thân thiện với môi trường
- Hỗ trợ giao diện hình ảnh SPI, tương thích với các nền tảng nhúng khác nhau
- Phù hợp với các tiêu chuẩn môi trường RoHS 2.0
| Mô hình | TIMO112 |
|---|---|
| Nghị quyết | 120×90 |
| Kích thước pixel | 12μm |
| Phản ứng quang phổ | 8~14μm |
| Chế độ tập trung | Không tập trung |
| Ống kính (HFOV/FL) | 50°/ 1,6mm |
| Trọng lượng | 1.8g |
| Kích thước (không có FPC) | 12.6mm × 12.6mm × 8.8mm |
| Số PIN | 40PIN |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit Raw |
| Tỷ lệ khung hình | 25Hz |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2°C / ±2% |
| Nhiệt độ hoạt động | -20°C~+60°C |
| Độ ẩm | 5% ~ 85% |
| Nhiệt độ lưu trữ | -45°C~+85°C |
| Chứng nhận | RoHS 2.0 / Reach |
Lõi máy ảnh nhiệt hồng ngoại TIMO112 được sử dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực, chẳng hạn như nhiệt học, phần cứng thông minh, tòa nhà thông minh, nhà thông minh, AIoT v.v.
SensorMicro được thành lập với một niềm tin đơn giản nhưng mạnh mẽ: Đổi mới nên phục vụ nhu cầu thực tế.
SensorMicro tồn tại để trao quyền cho con người và hệ thống nhìn ra bên ngoài bề mặt vào các mô hình, các vấn đề và các khả năng nằm bên dưới.
Bằng cách biến nhiệt vô hình thành sự thật có thể nhìn thấy, chúng tôi giúp các ngành công nghiệp đưa ra quyết định thông minh hơn, bảo vệ những gì quan trọng nhất, và điều hướng sự phức tạp một cách rõ ràng.
Chú ý đến sự khăng khăng của chúng tôi về việc tự làm và khách hàng đầu tiên đã trở thành một công thức chắc chắn cho sự thúc đẩy của SensorMicro.Chúng tôi đã tấn công trước trên tất cả các mặt trận từ an ninh, chữa cháy, kiểm tra công nghiệp, chăm sóc y tế và thị giác máy,để giám sát môi trường và các khía cạnh quan trọng của tính trung lập carbon giúp các đối tác khai thác đầy đủ tiềm năng của cảm biến hồng ngoại thông minh, và kết nối các điểm của cuộc sống.
Chúng tôi không chỉ là một công ty công nghệ hồng ngoại, chúng tôi là một cộng đồng những người cam kết xây dựng một tương lai bền vững, đạo đức và con người.Mỗi pixel đổi mới mà chúng tôi tạo ra là một lời hứa, để trao quyền và phục vụ.
Khi nói về hình ảnh nhiệt hồng ngoại, điều đầu tiên phải suy nghĩ là bức xạ hồng ngoại (IR).Tất cả các vật thể phát ra một lượng nhiệt nhất định dưới dạng bức xạ hồng ngoại, không thể nhìn thấy bởi vì trong toàn bộ quang phổ điện từ, mắt thường chỉ có thể nhìn thấy "ánh sáng nhìn thấy".
Thành phần cốt lõi của thiết bị hồng ngoại là bộ phát hiện nhiệt hồng ngoại, có thể cảm nhận được sự khác biệt nhiệt độ nhỏ của các vật thể xung quanh.nó thu thập thông tin bức xạ này từ vật thể và đầu ra thông tin nhiệt độ cho hình ảnhNếu cường độ quá cao, bạn có thể cảm nhận nó như nhiệt.

