-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Mô-đun máy ảnh hồng ngoại không làm mát kích thước nhỏ TIMO112 với độ phân giải 120x90 và độ cao pixel 12μm
| Nghị quyết | 120x90 | Ống kính (HFOV/FL) | 50°/ 1.6mm |
|---|---|---|---|
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm | Độ phân giải pixel | 12μm |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit thô | Tốc độ khung hình | 25Hz |
| Làm nổi bật | Thiết kế nhỏ gọn Mô-đun nhiệt LWIR,Mô-đun nhiệt LWIR 640x512,Máy ảnh nhiệt UAV Payloads Lõi 12uM |
||
Mô-đun camera hồng ngoại TIMO112 tích hợp đầu dò nhiệt hồng ngoại gói wafer (WLP) 120x90 / 12μm. Đây là mô-đun chụp ảnh nhiệt LWIR không được làm mát với dải phổ từ 8 đến 14μm.
Mô-đun máy ảnh nhiệt TIMO112 có kích thước nhỏ, trọng lượng nhẹ và chi phí thấp. Được định hướng cho SWaP được tối ưu hóa hoàn toàn, nó cung cấp giải pháp đáng tin cậy để tích hợp hệ thống hồng ngoại với không gian hạn chế. Nó có chức năng đo nhiệt độ với phạm vi đo từ -20oC đến 550oC để đo nhiệt độ công nghiệp.
Mô-đun nhiệt TIMO112 được phát triển đặc biệt cho Nhà thông minh, AIoT, Dụng cụ và Đồng hồ đo, Bảo mật thông minh, Quan sát ban đêm và các ứng dụng tương tự.
- Mô-đun siêu thu nhỏ với tối ưu hóa SWaP-C tối ưu
- Máy dò đóng gói ở cấp độ wafer + quang học ở cấp độ wafer + màn trập van vi điện từ
- Mô-đun nhiệt hồng ngoại nhỏ nhất, cho phép thực hiện chức năng chụp ảnh nhiệt tối thiểu với hiệu quả chi phí tối đa
- Kích thước nhỏ gọn, nhẹ và tiêu thụ điện năng thấp, lý tưởng để tích hợp vào các thiết bị thu nhỏ
- Hiệu suất đã được chứng minh và phản hồi nhanh
- Thiết kế công suất cực thấp, tiêu thụ ít nhất 9mW
- Hình ảnh mượt mà với tốc độ khung hình 25Hz
- Linh hoạt và thân thiện với môi trường
- Hỗ trợ giao diện hình ảnh SPI, tương thích với nhiều nền tảng nhúng khác nhau
- Tuân thủ tiêu chuẩn môi trường RoHS 2.0
| Người mẫu | TIMO112 |
|---|---|
| Nghị quyết | 120×90 |
| Kích thước pixel | 12μm |
| Phản ứng quang phổ | 8 ~ 14μm |
| Chế độ lấy nét | Tập trung miễn phí |
| Ống kính (HFOV/FL) | 50°/ 1.6mm |
| Trọng lượng (g) | 1.8 |
| Kích thước (mm, không có FPC) | 12,6mm×12,6mm×8,8mm |
| Số lượng mã PIN | 40PIN |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit thô |
| Tốc độ khung hình | 25Hz |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20oC~+550oC (-20oC~+150oC | +100oC~550oC) |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2oC / ±2% |
| Nhiệt độ hoạt động | -20oC~+60oC |
| Độ ẩm | 5%~85% |
| Nhiệt độ bảo quản | -45oC~+85oC |
| Chứng nhận | RoHS 2.0 / Phạm vi tiếp cận |
Mô-đun hình ảnh nhiệt TIMO112 có thể được sử dụng trong các ứng dụng như Nhà thông minh, AIoT, Dụng cụ và Đồng hồ đo, Bảo mật thông minh, Quan sát ban đêm và các lĩnh vực tương tự.
SensorMicro là nhà sản xuất và cung cấp dịch vụ dò hồng ngoại hàng đầu thế giới. Chúng tôi cung cấp cho khách hàng trên toàn thế giới các máy dò ảnh nhiệt không được làm mát và làm mát hiệu suất cao, đồng thời chia sẻ kinh nghiệm ứng dụng chuyên nghiệp của chúng tôi.
SensorMicro cung cấp các máy dò hồng ngoại, lõi camera và mô-đun tiên tiến với các định dạng và dải sóng linh hoạt. Được thiết kế để mang lại sự rõ ràng, độ nhạy và hiệu quả, các sản phẩm của chúng tôi tích hợp liền mạch vào các hệ thống đa dạng—tăng cường sức mạnh cho các ứng dụng hình ảnh và cảm biến thế hệ tiếp theo trong các ngành công nghiệp.
Máy dò SensorMicro đã được sử dụng rộng rãi trong đo nhiệt độ, an ninh & giám sát, tầm nhìn cá nhân, ô tô và các sản phẩm hồng ngoại tiêu dùng. Khả năng sản xuất số lượng lớn của chúng tôi cho phép chúng tôi đáp ứng nhu cầu ngày càng tăng từ tất cả các thị trường hiện tại và mới nổi.
Hiện nay trên thị trường có hai loại cảm biến chụp ảnh nhiệt hồng ngoại: được làm mát và không được làm mát.
Máy dò hồng ngoại không được làm mát hoạt động ở nhiệt độ môi trường. Chúng dựa trên công nghệ công nghiệp bán dẫn và có thể được chế tạo với số lượng lớn với kích thước nhỏ và chi phí thấp. Máy dò hồng ngoại không được làm mát được sử dụng rộng rãi trong các thiết bị di động/cầm tay/di động.
Máy dò hồng ngoại được làm mát được đóng gói trong một bộ phận giữ chúng ở nhiệt độ cực thấp được hỗ trợ bởi bộ làm mát cryo. Chúng lớn hơn, đắt hơn và kém tin cậy hơn so với các cảm biến không được làm mát, chủ yếu là do yêu cầu hệ thống làm mát phức tạp. Tuy nhiên, các hệ thống được làm mát cực kỳ nhạy cảm và thường hoạt động với ống kính quang học có tiêu cự dài để thực hiện các nhiệm vụ tầm xa.

