Tất cả sản phẩm
-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Người liên hệ :
Wendy Wang
Số điện thoại :
+86 27 50185150
Mô-đun hình ảnh nhiệt không làm mát 256x192 Độ phân giải 12μm Pixel Pitch cho an ninh và nhiệt học
Thông tin chi tiết sản phẩm
| Nghị quyết | 256x192 | Phạm vi đo nhiệt độ | -20oC~+550oC |
|---|---|---|---|
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm | Độ phân giải pixel | 12μm |
| Chế độ tập trung | Tập trung miễn phí | Tốc độ khung hình | Nhiệt kế: 25Hz, Hình ảnh: 50Hz |
| Làm nổi bật | Mô-đun hình ảnh nhiệt không được làm mát 256x192,Mô-đun hình ảnh nhiệt không được làm mát cho camera an ninh,Lõi camera nhiệt 12uM Pixel Pitch |
||
Mô tả sản phẩm
Mô-đun hình ảnh nhiệt không làm mát 256x192/12μm cho camera an ninh
Tổng quan sản phẩm
TIMO212 bao gồm một thiết bị phát hiện hồng ngoại WLP có kích thước đặc biệt nhỏ 256x192/12μm, thu thập quang phổ hồng ngoại sóng dài (LWIR) từ 8 đến 14μm.
Nhờ SWaP-C được tối ưu hóa hoàn toàn, mô-đun camera nhiệt TIMO212 có thể được tích hợp vào máy ảnh hồng ngoại với các yêu cầu nghiêm ngặt về kích thước và trọng lượng.
Mô-đun camera nhiệt TIMO212 được sử dụng rộng rãi trong giám sát an ninh, nhiệt học, thiết bị đeo, điện tử xe, nhà thông minh và phát hiện sinh vật sống.
Các đặc điểm chính
- Mô-đun siêu nhỏ với tối ưu hóa SWaP-C tối ưu
- Máy phát hiện gói ở cấp độ wafer + quang học ở cấp độ wafer + màn trập van vi điện từ
- Mô-đun nhiệt hồng ngoại nhỏ nhất, cho phép chức năng hình ảnh nhiệt cơ bản với hiệu quả chi phí tối đa
- Kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ và tiêu thụ năng lượng thấp, lý tưởng để tích hợp vào các thiết bị nhỏ
- Các tùy chọn quang học linh hoạt, đo nhiệt độ chính xác
- Nhiều tùy chọn ống kính có sẵn, bao gồm góc rộng và tele để đáp ứng các nhu cầu ứng dụng đa dạng
- đo nhiệt độ chính xác cao với độ chính xác lên đến ± 2 °C; hỗ trợ cả giám sát nhiệt độ khu vực và toàn khung hình
- Tích hợp dễ dàng, phát triển nhanh
- Hỗ trợ giao diện hình ảnh DVP, tương thích với các nền tảng nhúng khác nhau
- Phù hợp với các tiêu chuẩn môi trường RoHS 2.0
Thông số kỹ thuật sản phẩm
| Mô hình | TIMO212 |
|---|---|
| Nghị quyết | 256×192 |
| Kích thước pixel | 12μm |
| Phản ứng quang phổ | 8-14μm |
| Chế độ tập trung | Không tập trung |
| Ống kính (HFOV/FL) | 17.5°/10mm 25°/7mm 56°/3.2mm 90°/2.1mm |
| Trọng lượng (g) | 5.1±0.4 4.4±0.4 2±0.2 4.8±0.4 |
| Kích thước (mm, không có FPC) | 16×14×18 16×14×14.6 14×12×9.8 16×14×156 |
| Số PIN | 40PIN |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit Raw |
| Tỷ lệ khung hình | Nhiệt độ: 25Hz, hình ảnh: 50Hz |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2°C / ±2% |
| Nhiệt độ hoạt động | -20°C~+60°C |
| Độ ẩm | 5% ~ 85% |
| Nhiệt độ lưu trữ | -45°C~+85°C |
| Chứng nhận | RoHS 2.0 / REACH |
Ứng dụng công nghiệp
Mô-đun hình ảnh nhiệt TIMO212 được áp dụng cho giám sát an ninh, nhiệt học, thiết bị đeo, điện tử xe, nhà thông minh và phát hiện sinh vật sống.
Dòng sản phẩm của chúng tôi
- Độ nhạy cao và hiệu suất tuyệt vời
- Công nghệ hàng đầu thế giới trong ngành công nghiệp hồng ngoại
- Có nhiều máy dò hồng ngoại khác nhau - cả máy dò hồng ngoại không làm mát và làm mát trong các định dạng và kích thước pixel khác nhau
- Sản xuất số lượng lớn để đảm bảo giao hàng nhanh chóng - ba dây chuyền sản xuất với khả năng sản xuất hàng năm lên đến hàng triệu máy dò
Câu hỏi thường gặp
Làm thế nào để chọn độ phân giải máy dò hồng ngoại thích hợp?
Nó phụ thuộc vào nhu cầu thực tế và các ứng dụng của sản phẩm của bạn, và giá cả cũng là một yếu tố cần được xem xét.bạn có thể chọn các máy dò hồng ngoại với độ phân giải thấp hơn như 120x90Nếu bạn cần hình ảnh rất rõ ràng cho các mục đích đặc biệt như giám sát từ xa, bạn có thể chọn các máy dò hồng ngoại độ phân giải cao 1280x1024.
Làm thế nào để chọn đúng màu giả cho hình ảnh nhiệt?
- Màu xám trắng phù hợp hơn cho các mục tiêu với sự khác biệt nhiệt độ nhỏ
- Màu đỏ và xanh dương phù hợp hơn cho các cảnh cần tìm ra các điểm vấn đề
- Màu đỏ sắt là bảng màu tiêu chuẩn của ngành công nghiệp điện
Làm thế nào để chọn một ống kính camera nhiệt hồng ngoại phù hợp?
- Ống kính tiêu chuẩn có thể đáp ứng mục tiêu bình thường với khoảng cách thích hợp
- Telephoto lens thích hợp cho các mục tiêu tương đối nhỏ cần được xem từ khoảng cách xa
- ống kính góc rộng tốt hơn để xem chi tiết hơn của các đối tượng ở khoảng cách gần
- Máy kính macro là để xem các mục tiêu rất nhỏ ở khoảng cách gần, chẳng hạn như mạch chip
Sản phẩm khuyến cáo

