-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Nhỏ gọn Độ phân giải 120x90 12μm Pixel Pitch 25Hz Tốc độ khung hình Lõi máy ảnh nhiệt hồng ngoại dành cho các thị trường mới nổi
| Nghị quyết | 120x90 | Độ phân giải pixel | 12μm |
|---|---|---|---|
| Tốc độ khung hình | 25Hz | Dải quang phổ | 8 ~ 14μm |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2oC / ±2% | Phạm vi nhiệt độ | -20oC~+550oC |
| Làm nổi bật | lõi máy ảnh nhiệt hồng ngoại nhỏ gọn,lõi máy ảnh nhiệt hồng ngoại 17μm,Thị trường mới nổi |
||
Mô-đun hình ảnh nhiệt TIMO112 có khả năng phóng xạ và có chức năng đo nhiệt độ không tiếp xúc hồng ngoại.Nó tích hợp một gói cấp wafer 120x90 / 12μm (WLP) cảm biến hồng ngoại với mạch xử lý hình ảnh cơ bản để nhanh chóng chụp hình ảnh nhiệt và dữ liệu phân phối nhiệt của các khu vực mục tiêu.
So với các công cụ đo nhiệt độ truyền thống, lõi nhiệt hồng ngoại TIMO112 cung cấp độ nhạy cao hơn so với các mảng nhiệt áp thông thường được sử dụng trong các ứng dụng phòng ngừa dịch bệnh.Sử dụng công nghệ đóng gói cấp wafer, lõi nhiệt TIMO112 cung cấp một giải pháp giá cả phải chăng cho các ứng dụng hình ảnh hồng ngoại với các yêu cầu nghiêm ngặt về tối ưu hóa chi phí, kích thước và trọng lượng.
- Ultra-Miniature Module với SWaP-C Optimization:Máy phát hiện gói ở cấp độ wafer, quang học ở cấp độ wafer và màn trập van vi điện từ - mô-đun nhiệt hồng ngoại nhỏ nhất cung cấp hiệu quả chi phí tối đa
- Gắn gọn và nhẹ:Kích thước và trọng lượng tối thiểu với mức tiêu thụ năng lượng thấp, lý tưởng để tích hợp vào các thiết bị thu nhỏ
- Hiệu suất đã được chứng minh:Thiết kế năng lượng cực thấp tiêu thụ ít nhất 9mW với hình ảnh tốc độ khung hình mượt mà 25Hz
- Tích hợp linh hoạt:Hỗ trợ giao diện hình ảnh SPI tương thích với các nền tảng nhúng khác nhau
- Tương thích với môi trườngPhù hợp với các tiêu chuẩn môi trường RoHS 2.0
| Mô hình | TIMO112 |
|---|---|
| Nghị quyết | 120×90 |
| Kích thước pixel | 12μm |
| Phản ứng quang phổ | 8~14μm |
| Chế độ tập trung | Không tập trung |
| Ống kính (HFOV/FL) | 50°/ 1,6mm |
| Trọng lượng | 1.8g |
| Kích thước (không có FPC) | 12.6mm × 12.6mm × 8.8mm |
| Số PIN | 40PIN |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit Raw |
| Tỷ lệ khung hình | 25Hz |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2°C / ±2% |
| Nhiệt độ hoạt động | -20°C~+60°C |
| Độ ẩm | 5% ~ 85% |
| Nhiệt độ lưu trữ | -45°C~+85°C |
| Chứng nhận | RoHS 2.0 / Reach |
Lõi nhiệt không làm mát TIMO112 được sử dụng rộng rãi trên nhiều ngành công nghiệp bao gồm nhiệt học, phần cứng thông minh, tòa nhà thông minh, nhà thông minh và các ứng dụng AIoT.
SensorMicro là nhà sản xuất và nhà cung cấp dịch vụ phát hiện hồng ngoại hàng đầu thế giới, cung cấp các máy phát hiện hình ảnh nhiệt không làm mát và làm mát hiệu suất cao cho khách hàng trên toàn thế giới.Kinh nghiệm sâu rộng của chúng tôi trong ngành công nghiệp hình ảnh nhiệt hồng ngoại đảm bảo hỗ trợ ứng dụng chuyên nghiệp và dịch vụ sau bán hàng toàn diện.
Chúng tôi cung cấp các máy dò hồng ngoại tiên tiến, lõi máy ảnh, và các mô-đun với các định dạng đa năng và dải sóng.tích hợp liền mạch vào các hệ thống đa dạng để hỗ trợ các ứng dụng hình ảnh và cảm biến thế hệ tiếp theo trên nhiều ngành công nghiệp.
Cảm biến Các máy dò vi mô được sử dụng rộng rãi trong nhiệt học, an ninh và giám sát, thị giác cá nhân, ô tô và các sản phẩm hồng ngoại tiêu dùng.Khả năng sản xuất khối lượng của chúng tôi cho phép chúng tôi đáp ứng nhu cầu ngày càng tăng từ cả thị trường hiện tại và mới nổi.
Hình ảnh nhiệt hồng ngoại sử dụng bức xạ hồng ngoại và năng lượng nhiệt để thu thập thông tin về các vật thể.Công nghệ này chuyển đổi bức xạ hồng ngoại vô hình thành hình ảnh nhiệt có thể nhìn thấy hiển thị sự phân bố nhiệt độ trên bề mặt mục tiêuCác vật thể khác nhau và thậm chí các bộ phận khác nhau của cùng một vật thể thể hiện khả năng bức xạ và cường độ phản xạ hồng ngoại khác nhau.
Các ứng dụng hình ảnh hồng ngoại bao gồm thị giác ban đêm, các hoạt động tìm kiếm và cứu hộ, thử nghiệm không phá hủy, phòng ngừa dịch bệnh, nhiệt học, hệ thống giám sát và giám sát, chữa cháy,và nhiều ứng dụng công nghiệp và thương mại khác.
Một mô-đun hình ảnh nhiệt thường bao gồm một máy dò hồng ngoại, ống kính hồng ngoại và phần cứng điện tử với phần mềm và thuật toán nhúng.Nó đại diện cho đơn vị chức năng tối thiểu của thiết bị hình ảnh nhiệt, cung cấp các khả năng hình ảnh nhiệt cốt lõi trong một gói nhỏ gọn, tích hợp.

