-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Lõi camera nhiệt hồng ngoại độ phân giải 120x90 12μm Pixel Pitch để tích hợp nhà thông minh
| Nghị quyết | 120x90 | Độ phân giải pixel | 12μm |
|---|---|---|---|
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm | Phạm vi đo nhiệt độ | -20oC~+550oC |
| Trọng lượng (g) | 1.8g | Kích thước (mm, không có FPC) | 12,6mm×12,6mm×8,8mm |
| Làm nổi bật | Lõi camera nhiệt 120x90,Lõi camera nhiệt siêu hồng ngoại,Lõi camera nhiệt nhà thông minh |
||
Mô-đun nhiệt hồng ngoại TIMO112 tích hợp bộ dò hồng ngoại gói cấp wafer 120x90/12μm (WLP) và được tối ưu hóa cho các ứng dụng đòi hỏi kích thước, trọng lượng, công suất và chi phí tối thiểu (SWaP-C).Cấu trúc siêu nhỏ gọn của nó cho phép tích hợp dễ dàng vào các thiết bị thông minh khác nhau, máy ảnh nhiệt, hoặc thiết bị đầu cuối di động với các yêu cầu nghiêm ngặt về chi phí, kích thước và trọng lượng.
So với các công cụ đo nhiệt độ truyền thống, mô-đun cảm biến IR TIMO112 cung cấp độ nhạy cao hơn so với các mảng nhiệt thọ thông thường.Mô-đun máy ảnh nhiệt này cung cấp giá trị đặc biệt cho các ứng dụng hình ảnh hồng ngoại với chi phí nghiêm ngặt, kích thước và trọng lượng.
-
Mô-đun siêu nhỏ với tối ưu hóa SWaP-C tối ưuMáy phát hiện gói ở cấp độ wafer + quang học ở cấp độ wafer + màn trập van vi điện từ
-
Hiệu suất đã được chứng minh và phản ứng nhanh chóngThiết kế năng lượng cực thấp (từ 9mW) với hình ảnh tốc độ khung hình mượt mà 25Hz
-
linh hoạt và thân thiện với môi trườngHỗ trợ giao diện hình ảnh SPI, tương thích với các nền tảng nhúng khác nhau
| Mô hình | TIMO112 |
|---|---|
| Nghị quyết | 120×90 |
| Kích thước pixel | 12μm |
| Phản ứng quang phổ | 8~14μm |
| Chế độ tập trung | Không tập trung |
| Ống kính (HFOV/FL) | 50°/1,6mm |
| Trọng lượng | 1.8g |
| Kích thước (không có FPC) | 12.6mm × 12.6mm × 8.8mm |
| Số PIN | 40PIN |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit Raw |
| Tỷ lệ khung hình | 25Hz |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2°C / ±2% |
| Nhiệt độ hoạt động | -20°C~+60°C |
| Độ ẩm | 5% ~ 85% |
| Nhiệt độ lưu trữ | -45°C~+85°C |
| Chứng nhận | RoHS 2.0 / Reach |
Mô-đun camera nhiệt TIMO112 được sử dụng rộng rãi trong nhiệt học, phần cứng thông minh, tòa nhà thông minh, nhà thông minh, AIoT và các ứng dụng công nghiệp khác nhau.
- Phân tích yêu cầu
- Đánh giá kịch bản
- Lựa chọn sản phẩm
- Các giải pháp tùy chỉnh
- Giao hàng nhanh chóng
- Tích hợp hệ thống & Kiểm tra
- Đào tạo kỹ thuật
- Hướng dẫn ứng dụng
- Chẩn đoán từ xa
- Dịch vụ bảo hành
- Nâng cấp phần mềm cơ bản
- Bảo trì kỹ thuật
Trong tự nhiên, tất cả các vật thể có nhiệt độ trên không tuyệt đối (-273 ° C) phát xạ tia hồng ngoại.Bằng cách đo sự khác biệt nhiệt độ bức xạ hồng ngoại giữa các mục tiêu và nền của họ bằng cách sử dụng một máy dò camera hồng ngoại, các hình ảnh hồng ngoại khác nhau (hình ảnh nhiệt) có thể được thu được.
Bức xạ hồng ngoại phát ra từ các mục tiêu đi vào phạm vi cảm biến của máy dò nhiệt. Máy dò hồng ngoại chuyển đổi các tín hiệu bức xạ có cường độ khác nhau thành các tín hiệu điện tương ứng,sau đó được khuếch đại và xử lý để tạo ra hình ảnh hồng ngoại có thể nhìn thấy bằng mắt thường.
Máy phát hiện phẳng tiêu cự hồng ngoại không làm mát hoạt động ở nhiệt độ phòng mà không cần thiết bị hội tụ bộ làm mát tích hợp Dewar (IDCA).tiêu thụ năng lượng thấp, kích thước nhỏ, trọng lượng nhẹ, tuổi thọ dài và chi phí thấp. Mặc dù độ nhạy có thể không phù hợp với các máy dò làm mát, hiệu quả chi phí của chúng khiến chúng lý tưởng cho các ứng dụng rộng hơn.

