-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
LWIR 120x90 Độ phân giải 12μm Pixel Size Thermal Camera Sensor Module với tiêu thụ năng lượng thấp
| Nghị quyết | 120x90 | Kích thước pixel | 12μm |
|---|---|---|---|
| Ống kính (HFOV/FL) | 50°/ 1.6mm | Dải quang phổ | 8 ~ 14μm thấp |
| Chế độ tập trung | Tập trung miễn phí | Tốc độ khung hình | 25Hz |
| Làm nổi bật | Mô-đun cảm biến máy ảnh nhiệt FPA,Mô-đun cảm biến máy ảnh nhiệt 17μM,Mô-đun máy ảnh nhiệt 120x90 |
||
TIMO112 là một trong những mô-đun hồng ngoại thu nhỏ dòng TIMO. Nó tích hợp quang học cấp độ wafer, máy dò gói cấp độ wafer (WLP) 120x90 / 12μm và mạch xử lý hình ảnh cơ bản để nhanh chóng thu được hình ảnh nhiệt của khu vực mục tiêu và phân bổ nhiệt.
Mô-đun hình ảnh nhiệt TIMO112 được định hướng cho các ứng dụng hình ảnh hồng ngoại có kích thước, trọng lượng, công suất, chi phí (SWaP-C) được tối ưu hóa. Cấu trúc siêu thu nhỏ và mức tiêu thụ điện năng cực thấp của nó rất thuận tiện để tích hợp vào nhiều thiết bị thông minh, máy ảnh nhiệt hoặc thiết bị đầu cuối di động khác nhau với các yêu cầu nghiêm ngặt về chi phí, kích thước và trọng lượng.
Hiện nay các lõi và mô-đun nhiệt dòng TIMO đã được sử dụng rộng rãi trên thị trường điện tử tiêu dùng. Mô-đun lõi camera nhiệt TIMO dễ dàng được tích hợp vào nhiều sản phẩm đầu cuối hơn và giảm đáng kể chi phí cho khách hàng.
- Mô-đun siêu thu nhỏ với tối ưu hóa SWaP-C tối ưu
- Máy dò đóng gói ở cấp độ wafer + quang học ở cấp độ wafer + màn trập van vi điện từ
- Mô-đun nhiệt hồng ngoại nhỏ nhất, cho phép thực hiện chức năng chụp ảnh nhiệt tối thiểu với hiệu quả chi phí tối đa
- Kích thước nhỏ gọn, nhẹ và tiêu thụ điện năng thấp, lý tưởng để tích hợp vào các thiết bị thu nhỏ
- Hiệu suất đã được chứng minh và phản hồi nhanh
- Thiết kế công suất cực thấp, tiêu thụ ít nhất 9mW
- Hình ảnh mượt mà với tốc độ khung hình 25Hz
- Linh hoạt và thân thiện với môi trường
- Hỗ trợ giao diện hình ảnh SPI, tương thích với nhiều nền tảng nhúng khác nhau
- Tuân thủ tiêu chuẩn môi trường RoHS 2.0
| Người mẫu | TIMO112 |
|---|---|
| Nghị quyết | 120×90 |
| Kích thước pixel | 12μm |
| Phản ứng quang phổ | 8 ~ 14μm |
| Chế độ lấy nét | Tập trung miễn phí |
| Ống kính (HFOV/FL) | 50°/ 1.6mm |
| Cân nặng | 1,8g |
| Kích thước (không có FPC) | 12,6mm×12,6mm×8,8mm |
| Số lượng mã PIN | 40PIN |
| Dữ liệu đầu ra | 14bit thô |
| Tốc độ khung hình | 25Hz |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20oC~+550oC (-20oC~+150oC | +100oC~550oC) |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±2oC / ±2% |
| Nhiệt độ hoạt động | -20oC~+60oC |
| Độ ẩm | 5%~85% |
| Nhiệt độ bảo quản | -45oC~+85oC |
| Chứng nhận | RoHS 2.0 / Phạm vi tiếp cận |
Mô-đun camera hồng ngoại TIMO112 được sử dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực như Nhiệt kế, Phần cứng thông minh, Tòa nhà thông minh, Nhà thông minh, AIoT, v.v.
- Tài liệu đầy đủ:Hướng dẫn sử dụng sản phẩm, hướng dẫn thiết lập và tài liệu tham khảo lựa chọn. Bắt đầu mà không cần phỏng đoán.
- Hỗ trợ phát triển và thử nghiệm:Kiểm tra tích hợp mẫu, đánh giá hiệu suất và xác minh tham số được thực hiện dễ dàng.
- Bộ công cụ dành cho nhà phát triển nâng cao:SDK, API, thuật toán và công cụ gỡ lỗi để tích hợp sâu.
- Hỗ trợ kỹ thuật từ xa:Hỗ trợ 24/7 - phản hồi nhanh chóng và giải quyết kịp thời các vấn đề quan trọng.
- Bảo hành:Các bộ phận nguyên bản và tuân thủ quy trình nghiêm ngặt để khôi phục hiệu suất tối ưu.
Chụp ảnh nhiệt hồng ngoại là phương pháp sử dụng bức xạ hồng ngoại và năng lượng nhiệt để thu thập thông tin về các vật thể, nhằm hình thành hình ảnh của chúng hoặc lấy thông tin nhiệt độ của vật thể, ngay cả trong môi trường tầm nhìn thấp.
Hệ thống chụp ảnh nhiệt hồng ngoại là một công nghệ phát hiện và nhận dạng không tiếp xúc thụ động của công nghệ hồng ngoại. Nó tập trung bức xạ hồng ngoại của cảnh vào máy dò hồng ngoại mảng mặt phẳng tiêu điểm thông qua hệ thống quang học hồng ngoại có thể truyền qua bức xạ hồng ngoại. Máy dò nhiệt chuyển đổi tín hiệu bức xạ có cường độ khác nhau thành tín hiệu điện tương ứng, sau đó thông qua khuếch đại và xử lý video, tạo thành hình ảnh hồng ngoại có thể quan sát được bằng mắt thường.

