-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Mô-đun máy ảnh nhiệt không được làm lạnh 400x300 17um LWIR để giám sát thông minh
| Nghị quyết | 384x288 /17μm | NETD | ≤50 triệu |
|---|---|---|---|
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm | Kích cỡ | 21x22,3x15,6mm (Với ống kính 9,1mm) |
| Phạm vi nhiệt độ | -20oC~+550oC (Có thể tùy chỉnh) | Độ chính xác nhiệt độ | ±3oC hoặc ±3% |
| Làm nổi bật | Mô-đun máy ảnh nhiệt không được làm mát LWIR,Mô-đun máy ảnh nhiệt 400x300 17um,Mô-đun hình ảnh nhiệt không được làm mát LWIR |
||
Mô-đun camera nhiệt không được làm mát LWIR cho camera an ninh nhiệt
Mô-đun hồng ngoại không được làm mát COIN417G2 là phiên bản thế hệ mới của mô-đun nhiệt COIN417. Nó tích hợp đầu dò hình ảnh hồng ngoại gói wafer (WLP) 400x300@17μm, mạch xử lý tín hiệu hiệu suất cao và thuật toán xử lý hình ảnh.Có ba loại thấu kính cho Mô-đun nhiệt COIN417G2: thấu kính nhiệt cố định 9,1㎜/13㎜/19㎜ cho khoảng cách quan sát khác nhau.
Bằng cách sử dụng bộ dò hồng ngoại WLP và định hướng cho SWaP được tối ưu hóa hoàn toàn, mức tiêu thụ điện thông thường của COIN417G2 đã giảm 50%, từ 1,4W xuống 0,7W mà hiệu suất của nó không bị ảnh hưởng. Thời gian khởi động siêu nhanh của nó giảm đáng kể từ 10 giây xuống còn 3,5 giây mà không phải chờ đợi lâu.Nó đảm bảo mức bảo vệ IP67 và vượt qua bài kiểm tra ESD: phóng điện tiếp xúc±4KV, phóng điện qua không khí±8KV.
Mô-đun hồng ngoại COIN417G2 có tính năng trình bày hình ảnh nhiệt sắc nét và sinh động, kích thước nhỏ gọn và chi phí thấp. Nó cũng có chức năng đo nhiệt độ tùy chọn với phạm vi đo từ -20oC ~ 550oC để đo nhiệt độ công nghiệp (hỗ trợ tùy biến và mở rộng)
Mô-đun nhiệt COIN417G2 có thể đáp ứng yêu cầu đo nhiệt độ từ xa. Nó có thể được tích hợp vào tất cả các loại máy ảnh nhiệt.
- Kích thước nhỏ: 25,4x25,4x29,3mm (với ống kính 9,1mm)
- Trọng lượng nhẹ: 29g±3g (với ống kính 9,1mm)
- NETD≤40mk điển hình
- Chất lượng hình ảnh nâng cao
- Tiêu thụ điện năng thấp
- Phát triển và hội nhập nhanh
| Người mẫu | COIN417G2/R |
| Hiệu suất máy dò hồng ngoại | |
| Vật liệu | VOx |
| Nghị quyết | 400×300 |
| Độ phân giải pixel | 17μm |
| Dải quang phổ | 8μm ~14μm |
| NETD điển hình | 40mK |
| Xử lý hình ảnh | |
| Tốc độ khung hình | 50Hz/30Hz/25Hz |
| Thời gian khởi động | 3 giây |
| Video tương tự | PAL/NTSC |
| Video kỹ thuật số | NGUYÊN/YUV/BT656 |
| Thuật toán hình ảnh | Hiệu chỉnh không đồng nhất (NUC) Giảm nhiễu 3D (3DNR) Giảm nhiễu 2D (DNS) Nén phạm vi động (DRC) Cải tiến cạnh (EE) |
| Thu phóng kỹ thuật số | Thu phóng liên tục 1X~8X, Kích thước bước 1/8 (Đầu ra YUV) |
| Hiển thị hình ảnh | Đen nóng/Trắng nóng/Màu giả |
| Phần mềm máy tính | |
| Phần mềm ICC | Điều khiển mô-đun và hiển thị video |
| Đặc điểm kỹ thuật điện | |
| Giao diện bên ngoài tiêu chuẩn | 50Pin_HRS: DF40C-50DP-0.4V(51), (HRS, Nam) |
| Bảng mở rộng USB | Loại C |
| Giao diện truyền thông | TTL-232/USB2.0 |
| Giao diện video kỹ thuật số | CMOS8/CMOS16/LVDS/USB2.0 |
| Điện áp cung cấp | 4 ~ 5,5V |
| Tiêu thụ điện năng điển hình | 0,7W |
| Đo nhiệt độ | |
| Phạm vi nhiệt độ hoạt động | -10oC~+50oC |
| Phạm vi đo nhiệt độ | -20oC~150oC, 0oC~550oC; Hỗ trợ tùy chỉnh và mở rộng |
| Độ chính xác đo nhiệt độ | Lớn hơn ±3oC hoặc ±3% |
| Đo nhiệt độ khu vực | Hỗ trợ giá trị tối đa, tối thiểu và trung bình của nhiệt độ khu vực đầu ra |
| SDK | Windows/Linux/CÁNH TAY; Đạt được phân tích và chuyển đổi luồng video từ màu xám sang nhiệt độ |
| Đặc điểm vật lý | |
| Kích thước (mm) | 25,4×25,4×29,3(Với ống kính 9,1mm) 25,4×25,4×41,2(Với ống kính 13mm) 25,4×25,4×40(Với ống kính 19mm) |
| Cân nặng | 29g±3g (Với ống kính 9,1mm) 42g±3g (Với ống kính 13mm) 44g±3g (Với ống kính 19mm) |
| Khả năng thích ứng môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40oC~+70oC |
| Nhiệt độ bảo quản | -45oC~+85oC |
| Độ ẩm | 5%~95%, không ngưng tụ |
| Rung | 5,35grms, 3 trục |
| Sốc | Nửa sóng hình sin, 40g/11ms, 3 trục, 6 hướng |
| Chứng chỉ | ROHS2.0/REACH |
| Quang học | |
| Ống kính tùy chọn | Cố định Athermal: 9.1mm/13mm/19mm |
| Cấp độ bảo vệ | IP67 |
Mô-đun nhiệt COIN417G2 được sử dụng trong Đo nhiệt độ, Giám sát an ninh, Chữa cháy & Cứu hộ, Ngoài trời, AIoT, Phần cứng thông minh, Tải trọng UAV, ADAS, v.v.
![]()
Độ nhạy cao và hiệu suất tuyệt vời
Công nghệ hàng đầu thế giới trong ngành hồng ngoại
Có sẵn nhiều loại máy dò hồng ngoại
Cả máy dò lR không được làm mát và được làm mát ở các định dạng và kích thước pixel khác nhau
Sản xuất số lượng lớn để đảm bảo giao hàng nhanh
Ba dây chuyền sản xuất với năng lực sản xuất hàng năm lên tới hàng triệu máy dò.
1. Nhiệt kế hồng ngoại là gì?
Nhiệt kế là một công nghệ mới và hiệu quả của phương pháp chẩn đoán không xâm lấn dựa trên việc phát hiện nhiệt độ bề mặt vật thể. Bức xạ hồng ngoại (IR) phát ra từ một vật thể được ghi lại và hiển thị dưới dạng bản đồ phân bổ nhiệt độ.
2. Nhiệt kế hồng ngoại có thể được sử dụng để làm gì?
Hình ảnh nhiệt hồng ngoại có thể được sử dụng để thực hiện kiểm tra nhà cửa, xác định các khiếm khuyết về cấu trúc, lỗi điện, lỗi cơ học, thay đổi sinh lý ở người và động vật, v.v.
3. Ưu điểm của máy đo nhiệt độ hồng ngoại là gì?
Đối với thử nghiệm không phá hủy, việc kiểm tra đơn giản và phản hồi nhanh chóng mà không gây hư hỏng, giúp tiết kiệm chi phí, tăng hiệu quả công việc, giảm nhân lực và khấu hao thiết bị.
Đối với máy đo nhiệt độ y tế, rất hiệu quả để tìm ra những vấn đề tiềm ẩn trong cơ thể con người, an toàn 100% không có bức xạ và đau đớn, là công cụ lý tưởng để sàng lọc sức khỏe sớm.

