-
Lõi máy ảnh nhiệt
-
Camera an ninh nhiệt
-
Máy ảnh nhiệt Drone
-
Camera nhiệt cắm vào
-
Đầu dò hồng ngoại làm mát
-
Mô-đun máy ảnh được làm mát
-
Hình ảnh khí quang học
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại
-
Mô-đun máy ảnh nhiệt độ phân giải cao
-
Máy ảnh nhiệt để phát hiện sốt
-
Máy ảnh nhiệt gắn trên xe
-
Lắp ráp máy làm mát Dewar tích hợp
-
Đầu dò hồng ngoại không được làm mát
Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại 400x300 17μm với phép đo nhiệt độ
| Nghị quyết | 400x300 / 17μm | NETD | <30mK |
|---|---|---|---|
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm | Kích cỡ | 44,5x44,5x36,6mm |
| Làm nổi bật | Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại 400x300,Mô-đun máy ảnh nhiệt hồng ngoại 77g |
||
LWIR VOx 400x300 / 17μm Lõi camera chụp ảnh nhiệt không được làm mát để kiểm tra tòa nhà
Lõi camera nhiệt PLUG417R sử dụng đầu dò hồng ngoại LWIR 400x300 / 17μm không làm mát với chức năng đo nhiệt độ tùy chọn. Mô-đun nhiệt hồng ngoại này không chỉ có thể đo giá trị nhiệt độ xung quanh bạn mà còn hiển thị hình ảnh nhiệt. Vì vậy, nó phải là lựa chọn tốt nhất của bạn để theo dõi sự thay đổi nhiệt độ.
Chúng tôi là nhà sản xuất mô-đun máy ảnh nhiệt và máy dò hồng ngoại OEM. Chúng tôi cam kết mở ra một tầm nhìn mới về đo nhiệt độ công nghiệp. Sau nhiều năm tích lũy kỹ thuật và kinh nghiệm thực tế trong lĩnh vực đo nhiệt độ hồng ngoại, chúng tôi đã cung cấp cho khách hàng đầy đủ các giải pháp quan sát hình ảnh nhiệt của máy.
- NETD<30mk, Độ nhạy cao
- Hiệu suất ổn định
- Dễ dàng tích hợp & Plug-in
- Chất lượng hình ảnh rõ ràng và chi tiết
- Phạm vi nhiệt độ có thể tùy chỉnh
- Khả năng thích ứng môi trường mạnh mẽ
| Người mẫu | CẮM417R |
| Hiệu suất máy dò hồng ngoại | |
| Nghị quyết | 400x300 |
| Độ phân giải pixel | 17μm |
| Dải quang phổ | 8 ~ 14μm |
| NETD | <30mk |
| Xử lý hình ảnh | |
| Tốc độ khung hình | 25Hz/30Hz/50Hz/60Hz |
| Thời gian khởi động | <15 giây |
| Video tương tự | PAL/NTSC |
| Video kỹ thuật số | NGUYÊN/YUV/BT656/LVDS |
| Thành phần mở rộng | USB/Camerlink |
| Chế độ làm mờ | Tuyến tính/Biểu đồ/Hỗn hợp |
| Thu phóng kỹ thuật số | Thu phóng liên tục 1~8X, Kích thước bước 1/8 |
| Hiển thị hình ảnh | Đen nóng/Trắng nóng/Màu giả |
| Hướng hình ảnh | Lật theo chiều ngang/dọc/chéo |
| Thuật toán hình ảnh | NUC/AGC/IDE |
| Đặc điểm kỹ thuật điện | |
| Giao diện bên ngoài tiêu chuẩn | Giao diện 50pin_HRS |
| Chế độ liên lạc | RS232-TTL, 115200bps |
| Điện áp cung cấp | 4,5 ~ 6V |
| Đo nhiệt độ | |
| Phạm vi nhiệt độ hoạt động | -10°C~50°C |
| Phạm vi nhiệt độ | -20°C~150°C, 100°C~550°C |
| Độ chính xác nhiệt độ | ±2°C hoặc ±2% (Lấy giá trị tối đa) |
| SDK | SDK ARM/Windows/Linux, Đo nhiệt độ toàn màn hình |
| Đặc điểm vật lý | |
| Kích thước (mm) | 44,5x44,5x36,6 |
| Cân nặng | 77g |
| Thích ứng môi trường | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40°C ~ +70°C |
| Nhiệt độ bảo quản | -45°C ~ +85°C |
| Độ ẩm | 5%~95%, không ngưng tụ |
| Rung | Rung ngẫu nhiên 5,35grms, 3 trục |
| Sốc | Sóng nửa hình sin, 40g/11ms, 3 trục 6 hướng |
| Quang học | |
| Ống kính tùy chọn | Cố định Tập Trung Athermal: 7.5mm/13mm/19mm/25mm/35mm |
Mô-đun cảm biến hồng ngoại không được làm mát PLUG417R được sử dụng rộng rãi trong Kiểm tra nguồn điện, Thị giác máy, Giám sát và bảo mật HVAC của tòa nhà, Ngoài trời, Chữa cháy & Cứu hộ, Thực thi pháp luật & Cứu hộ, ADAS, Tải trọng UAV, v.v.
![]()
![]()
1. Microbolometer mảng mặt phẳng tiêu không được làm mát hoạt động như thế nào?
Bằng cách sử dụng nguyên lý hiệu ứng nhiệt bức xạ hồng ngoại, máy dò hồng ngoại không được làm mát sẽ chuyển đổi năng lượng bức xạ hồng ngoại thành năng lượng nhiệt bằng vật liệu hấp thụ hồng ngoại, do đó nhiệt độ của vật liệu nhạy cảm tăng lên. Sau đó, một thông số vật lý nhất định của vật liệu nhạy cảm sẽ thay đổi tương ứng và chuyển đổi thành tín hiệu điện hoặc tín hiệu ánh sáng khả kiến thông qua một cơ chế chuyển đổi nhất định được thiết kế để nhận ra việc phát hiện đối tượng.
2. Ưu điểm của máy đo vi lượng vox không được làm mát là gì?
Máy dò mặt phẳng tiêu điểm hồng ngoại không được làm mát không cần thiết bị Bộ làm mát Dewar tích hợp (IDCA) và có thể hoạt động ở nhiệt độ phòng. Nó có ưu điểm là khởi động nhanh, tiêu thụ điện năng thấp, kích thước nhỏ, trọng lượng nhẹ, tuổi thọ cao, chi phí thấp, v.v. Mặc dù độ nhạy của máy dò mặt phẳng tiêu điểm hồng ngoại không được làm mát không tốt bằng máy dò hồng ngoại được làm mát, nhưng sau nhiều năm phát triển, hiệu suất chi phí của nó rõ ràng là tốt hơn so với máy dò được làm mát, có triển vọng ứng dụng rộng rãi hơn.

